• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6- 5530 Cập nhật 17/7/2011 by dangquy197

dangquy197

Đây là bản mở đầu cho em nó:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...7-đã-Fix-lỗi&p=1606907&viewfull=1#post1606907

Và bản update ngày 6/4/2011:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ian-3-v6-5530-Cập-nhật-6-4-2011-by-dangquy197

Và bản Update ngày 17/4/2011:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?126136-CFW-C6-5530-Cập-nhật-17-4-2011-by-dangquy197&highlight=

ANH EM QUA LINK TRÊN ĐỂ XEM QUA VỀ CÁC TÍNH NĂNG CỦA BẢN TRƯỚC NHÉ!

Hôm nay 17/7/2011, tôi cho ra bản FIX và bổ sung thứ 4 và cũng là bản mà anh em nóng lòng chờ nhất sau những ngày ôn thi Đại học nhưng đáng tiếc là "tạch mịa nó rồi", bản tiếp theo sẽ có nữa nhưng để nghiên cứu thêm về cái hệ điều hành con N9 đã :D

CFW Bản v32.0.007

CHANGE LOG

Vẫn giữ nguyên các tính năng của 2 bản trên, nhưng có thêm 1 số thay đổi như sau:

+ Xóa bỏ hoàn toàn Ovi Map (Nói thật anh em, cái này vừa hao dung lượng máy vừa xót tiền, tốc độ lại rùa bò, xài Google Map nó nhanh mà tiện, rẻ hơn nhiều)

+ Xóa bỏ chức năng Tìm kiếm (Search) của máy, cái này là ko cần thiết

+ Xóa bỏ ứng dụng Drawing khỏi máy, cái này cũng ko cần thiết.

+ Fix lỗi 3 đèn tắt sáng đều nhau =D>=D> Lỗi này là lỗi mà trước đây rất nhiều anh em đã gặp phải, kể cả PRO, sau này mới được sửa chữa :D

+ Menu 4x4 Big Icon dọc+ 2x6 Big Icon ngang (Tức là đã MOD để nằm ngang như Sym ^3)

+ Icon Symbian Anna Full :ar!

+ Tăng độ mượt mà của cảm ứng

+ Bàn phím 6 dòng, nhắn tin thoải mái, đẹp đẽ, dễ nhìn, thoáng mắt, Full màn hình qwerty.

+ Tích hợp Qt 4.7.3 by Daituongquan (SymbianVN)

+ Tăng tốc Wifi, nhạy hơn, nhanh hơn.

+ Thay thế hoàn toàn chức năng Share Online trong khi xem ảnh và Video bằng nút Delete =D> Tiện quá phải không anh em. \-/

+ Effect xoay rất đẹp, khác hẳn so với các bản trước đây, ngoài ra còn có chim cò đủ thứ mà ko hề hao pin hơn các Effect bình thường 1 chút nào :D

+ Bookmark tích hợp PDAVIET vào để anh em dễ chơi, ngoài ra còn có cả wapsite của tôi nữa. >:)

+ Hình Boot khá đẹp, anh em cứ check là biết :D

+ Từ điển tích hợp sẵn gói ngôn ngữ Anh- Việt để anh em khỏi cần tải thêm :D

+ Truy cập bộ sưu tập nhanh, nhạc quét rất nhanh

+ Mở rộng và sắp xếp lại Menu cho nó gần như toàn màn hình, ko để thừa khoảng trống vô vị

+.....

Sùi bọt mép rồi, cook nhiều quá, lên đến hơn 50 lần JAf đi JAF lại để check lỗi rồi, nên giờ cũng chẳng nhớ nổi hết, nghĩ ra cái gì nữa thì bổ sung sau, bản này tôi rất ưng ý, duy chỉ có các nhược điểm sau là do RAM hơi non 1 chút so với dự kiến.

Lỗi thứ nhất: Vào từ điển lần đầu sẽ có 1 chút Delay, nhưng các lần sau sẽ bình thường.

Lỗi thứ 2: Có thể sau khi Flash, khi để ở chế độ mành hình ngang, máy sẽ khởi động lại, nhưng hiếm khi gặp (nghe giống "lần đầu ra máu quá" :p)

+ Tắt hiệu ứng chim cò sẽ nhanh hơn :)) FW nào mà chẳng thế >:)

+ RAM khi khởi động lên là Free 58.7MB (sẽ cải thiện)

+ Mất cấu hình nhận diện GPRS tự động, bản sau sẽ nghiên cứu thêm

Các hình ảnh về em nó đây

Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: Trong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

ANH EM LƯU Ý: TRƯỚC KHI FLASH, NHỚ XÓA HẾT CÁC FILE: Sys, system, Private trên Thẻ nhớ

LINK DOWNLOAD: http://www.mediafire.com/?c4vqso6gxdb9v5c

Lo viết Change LOG mà quên Up link =)) Xin Lỗi anh em =))

Cảm ơn Anh Bom_lx đã cung cấp 1 số MOD có ích!!!!!!!!! =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:
bóc tem :))
thank 4sared

anh em chú ý :
bản này k cài đặt sẵn cấu hình gprs
nên mọi người soạn tin
D 5530 gửi 191 nhé :D

tìm ra 2 lỗi của bản này :
1 k truy cập vào chia sẻ trực tuyến trên thanh mediabar đc
2 khi cài 1 số ứng dụng như bt swicht hoặc autoinstall thì báo lỗi là ứng dụng đã đc tích hợp nên k cài đc

Chỉnh sửa cuối:
ặc,chờ đợi b.ngủ we đi ngủ,dậy phát thấy bóc tem rồi,bom vs dangquy an gian nge:Dthanks dangquy nhìu lém.:))
ủa sau khi đọc kỹ thì chưa thấy link đâu cả:(:)(:)(:)@)

Đây đây, Up link rồi đấy, xin lỗi anh em, Lo chém gió cái Change Log mà quên Up link =))

ặc,chờ đợi b.ngủ we đi ngủ,dậy phát thấy bóc tem rồi,bom vs dangquy an gian nge:Dthanks dangquy nhìu lém.:))
ủa sau khi đọc kỹ thì chưa thấy link đâu cả:(:)(:)(:)@)
đợi chút chắc dangquy197 quên thui :D
thức mấy đêm làm fw này :))
đúng là hàng HOT, phải download về mà bem vào thôi:D.(Đợi link nữa)>:)

đã test
cảm nhận , mượt và đẹp , ram cao
chưa thấy lỗi gì :))

bãn này so voi bãn cũa duythanh thì sao ta ai test bình luần dùm :D

k phải nói quá hay quảng cáo
bản này hoàn thiện hơn bản của DT rất nhiều
giao diện và các mod cũng hơn
mình cũng flash bản của DT rùi :))

Èo bản này giống bản 21/4 của anhtamhcm bên symbianvn.net hj khác mỗi cái icon thôi...bạn làm 1 bản ko có cái effeck ở homescreen ko. Mình sài thỉnh thoảng đơ đơ

yên tâm :D
bản anh bảo mình cũng xé tem :))
quan hệ rộng mà =))

ps: hối lộ mình đi rùi nhường bạn xé tem :D

:)) mình hối lộ bạn đc 1 lần nên thôi mua hàng về cướp tem vậy :)) xài đc nhiều lần...

Èo bản này giống bản 21/4 của anhtamhcm bên symbianvn.net hj khác mỗi cái icon thôi...bạn làm 1 bản ko có cái effeck ở homescreen ko. Mình sài thỉnh thoảng đơ đơ

bạn vào cài đặt => chủ đề => bình thường => tuỳ chọn => các hiệu ứng chủ đ = > Tắt
vậy là ok :D
mà flash là tắt sẵn rùi có bật đâu mà đơ nhir :-?

mình thấy hình thì mỗi cái effects giống thôi ák. Nói chung dangquy sưu tập nhiều mod mà nên ko thể tránh khỏi 1 số điểm giống fw này.. Fw kia.. Sr chưa flash nên nói thế thôi đừg chém minh. Ti r flash cảm nhậ. :))

bãn này so voi bãn cũa duythanh thì sao ta ai test bình luần dùm :D

bản of NDT lỗi khá nhìu,bản này dangquy vs bom test kỹ rùi mới up lên cho ae,cứ test đi,chứ bạn hỏi thế,ai bít đg nào mà tl.bạn k để ý thấy dòng chữ "bản này tôi rất ưng ý" à?:)):O

Giống là cái hiệu ứng thôi bạn, cái hiệu ứng đó trên mạng nhiều mà, đâu có phải của AnhtamHCM thiết kế ra đâu? Bản CFW này mình làm hoàn toàn độc lập, ko hề ăn rơ gì với các MOD cũng như các File hệ thống của anh ấy, hiệu ứng đẹp thì lấy thôi mà :)

Back