• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Return to Mysterious Island-Game nhập vai rất hay với đồ họa đẹp

xuandung11a2

Well-Known Member
Return to Mysterious Island

Hôm qua ngồi dọn dẹp lại ổ D thì thấy game này.Thấy cũng ra lâu rồi mà chơi hay sao chưa thấy ai post vậy ? ;)

-Giới thiệu:
Trong Return to Mysterious Island, bạn sẽ điều khiển một cô gái trẻ thông minh tên Mina. Sau khi thoát khỏi con tàu trong chuyến hành trình vòng quanh thế giới, Mina tỉnh dậy trên một hoang đảo trông có vẻ hoàn toàn bình thường nhưng lại chứa đựng nhiều yếu tố bất ngờ. Cô gái mang trên người đầy những vết thương và trong một tình trạng kiệt sức khá xấu với việc làm đầu tiên cần thiết nhất là phải duy trì sự sống, tức là người chơi phải kiếm thức ăn và tìm cách tạo ra lửa.
Game chơi khá khó nhưng cách chơi cũng rất hấp dẫn,chắc ai chơi trên PC rồi thì biết
:):)
-Hỗ trợ:
+WM2003se trở lên cùng các loại màn hình là:QVGA,QVGA square,VGA.
+Yêu cầu cấu hình :Tối thiểu 200MHz chip,chơi tốt ở tốc độ 400MHz,22M ram,90M bộ nhớ trống.(Theo nhà sx)

Game chơi trên Blue Angle 400MHz của mình không hề giật,âm thanh trong game gợi cảm giác hoang vu -rất hay :D.Khi chơi game chiếm xấp xỉ 10M ram.
Lưu ý là các máy không có bàn phím số thì sẽ không chơi được đâu,vì vào game ngay từ đầu nó đòi nhập code(nhưng lại ko có phím ảo mới đau) :-/,vả lại khi chơi cũng phải cần phím số để thao tác
.
-Dung lượng file *.cab của game khá lớn(khoảng gần 53M) nên khuyên các bạn dùng Wince Cabs Analyzer mà extract file.cab vào 1 thư mục rồi chạy portaltable .Game "đầy đủ" hết rồi nha.À mà mình đưa các chơi trang 2 nhé :D:D

LINK

Chỉnh sửa cuối:
Bó tay thôi thẻ trống cả GB cũng cài không được
Thì mình đã có khuyến nghị là dùng Wince Cabs Analyzer giải nén file *.CAB ra mà ,sau đó cho hết vào 1 thư mục trên thẻ nhớ rồi chạy cái file RTMI.exe là được mà .Làm cách đó thì không ảnh hưởng liên quan gì đến bộ nhớ trong của máy đâu.
-PS:O2 II cài được nhưng ko có bàn phím thì sao mà chơi được
:-??

Game chơi hay như thế mà sao không ai có ý kiến gì à?:(:(Nếu chơi bí chỗ nào thì để mình post hướng dẫn cho.Thực sự game này rất hay vì tính chất logic trong game rất tuyệt vời, cốt truyện của game gần giống như truyện Robinson ngoài đảo hoang ý,nhưng hay và bất ngờ hơn nhiều.

không có ..... sao mà chơi được bạn
>:)>:)>:)
Mời các bạn xem lại link mình đã đưa,mở file *.txt ra nhé .Mình đã nói là game có "ĐẦY ĐỦ HẾT CÁC PHẦN " rồi mà
Còn Wince Cabs đây,dung lượng cũng nhỏ thôi ,các bạn chịu khó tải về nhé:http://www.4shared.com/file/16387881/647e5d21/WinCE_CAB_Analyzer_v15.html
Chạy MSCEINF.EXE rồi chọn file game *.cab nhé,xong rồi bấm vào nút trong khoanh tròn đỏ để extract vào 1 thư mục,xong rồi copy vào thẻ nhớ rồi chạy trực tiếp file *.exe nhé.Thực ra các bạn cài trực tiếp file cab cũng được nhưng mà lâu vì dung lượng 52 M lận.

Chỉnh sửa cuối:
Game chơi hay như thế mà sao không ai có ý kiến gì à?:(:(Nếu chơi bí chỗ nào thì để mình post hướng dẫn cho.Thực sự game này rất hay vì tính chất logic trong game rất tuyệt vời, cốt truyện của game gần giống như truyện Robinson ngoài đảo hoang ý,nhưng hay và bất ngờ hơn nhiều.

Hướng dẫn đi bạn thực sự bí ngay từ đầu game bạn ạ mở ra là thấy một trời sao , không đkhiển được

milanbaros và orange_224 à,mình đã đưa link game và kkk rồi còn gì sao lại không chơi được,mọi người nói rõ xem nào???Có bàn phím qwerty vẫn chơi ngon mà????

Trèo lên đỉnh núi ,vào nhặt mấy trái dừa xong bó tay

Chuyện nhỏ,Mina đang đói,bác phải cho em nó ăn.Muốn ăn thì phải kiếm ra thức ăn và lửa để nấu chín.Lửa thì phải dùng đá và sắt để tạo(dùng cách nguyên thủy),kiếm mấy thứ đó,mấy con sò..Ăn no nê thì lên núi phiêu lưu tiếp...Trong bản đồ các vật dụng bác nhặt được ý,thì muốn sử dụng cái nào thì cho nó vào ô bên trái trên cùng nhé.Chẳng hạn gặp 1 khúc gỗ mà bác muốn chặt nó ra thì phải vào danh mục đồ rồi cho cái con dao vào ô bên trái trên cùng ,khi màn hình hiện lên biểu tượng răng cưa màu trắng(ko có dấu gạch đỏ) là chặt được và ngược lại.Còn muốn kết hợp đồ vật,chẳng hạn kết hợp đá và dao để tạo ra lửa thì trong bảng danh mục đồ, bác cho 1 trong 2 thứ đó vào ô bên trái trên cùng, xong rồi vào chọn thứ còn lại ở ô nào đó bên dưới là được.Dưới đây là cách chơi mà em sưu tầm được ,nhưng đừng lạm dụng quá vì trò này hay nhất ở chỗ là phát huy tính sáng tạo lô-gíc mà.
À ,BÀY CHO BÁC VÀ MỌI NGƯỜI CÁCH NÀY NỮA,ĐÓ LÀ CÁC BÁC CHẠY FILE Ở DƯỚI TRÊN PPC NHÉ .TUY NHIÊN KHI MÀ MUỐN VỪA CHƠI GAME VỪA MUỐN ĐỌC HƯỚNG DẪN THÌ CÁC BÁC CHẠY FILE HƯỚNG DẪN VÀ GAME LÊN CÁC BÁC THOÁT TẠM THỜI( CHÚ Ý LÀ TẠM THỜI THÔI NHÉ -PPC CHẠY ĐA NHIỆM MÀ) BẰNG PHÍM CỨNG NHÉ ,PHÍM GỌI ĐIỆN THOẠI Ý,NHƯNG NHẤT THIẾT PHẢI CÀI RESCO DAILER NHÉ,VÌ KHI NHẤN PHÍM GỌI ĐIỆN THÌ MÀN HÌNH TẠM THỜI TỪ GAME CHUYỂN SANG CALL,LẠI TẮT DAILER ĐI LÀ TRỞ LẠI MÀN HÌNH TODAY TẠM THỜI ,SAU ĐÓ VÔ TASK MANAGER MÀ VÀO IE ĐỂ ĐỌC HƯỚNG DẪN NHÉ.
HIC..bài dài quá.Mọi người thấy được thì thanks em phát nhé,phù..phù,..:-/:-/

Chỉnh sửa cuối:
Back